

TANGAZO LA SERIKALI NA. 843 la tarehe 02/10/2020

SHERIA YA FEDHA YA SERIKALI ZA MITAA

(SURA YA 290)

SHERIA NDOGO

Zimetungwa chini ya kifungu cha 7(1) na 16(1)

MAREKEBISHO YA SHERIA NDOGO ZA ADA NA USHURU ZA
HALMASHAURI YA WILAYA YA LUDEWA ZA MWAKA 2020

SEHEMU YA KWANZA

UTANGULIZI

- Jina Tangazo la Serikali Na.278 la mwaka 2017
- 1 Sheria Ndogo hizi zitajulikana kama Marekebisha ya Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa za Mwaka 2020 na zitasomwa pamoja na Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa za Mwaka 2017 ambazo zitajulikana kama Sheria Ndogo Kuu.
- Marekebisha o ya Jedwali
- 2 Sheria Ndogo kuu zinarekebishwa kwa;
- (a) kufuta sehemu B(b) ya Jedwari; na
- (b) kufuta sehemu "D" na kuiandika upya kama ifuatavyo;

SEHEMU D

"Ada na Ushuru wa mazao ya kilimo kwa ujazo wa kuanzia tani moja"

Na.	Aina ya mazao	Kiwango
1	Viazi	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
2	Kabichi	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
3	Karoti	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
4	Ufuta	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
5	Mchele	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
6	Maharage	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
7	Kahawa iliyokobolewa	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
8	Pareto	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

*Marekebisha ya Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya
Ludewa*

Tangazo Namba 843 (Linaendelea)

9	Vitunguu swaumu	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
10	Vitunguu maji	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
11	Nyanya	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
12	Mahindi/Alizeti/ngano/Mtama	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia
13	Mazao yasiyotajwa	Asilimia tatu (3%) ya bei ya kununulia

3. Sheria Ndogo kuu zinarekebisha kwa kufuta sehemu F ya Jedwali na kuiandika upya kama ifuatavyo;

SEHEMU F

**ADA AU USHURU WA SHUGHULI ZA BURUDANI,
UTAMADUNI, SANAA NA MATANGAZO**

NA	AINA YA HUDUMA	KIWANGO CHA ADA AU USHURU
1	Washereheshaji	15,000/= kwa siku
2	Wapambaji wa kumbi za burudani (harusi, sherehe za jikoni, sherehe za kuaga binti na nyinginezo)	15,000/= kwa siku
3	Mtoa burudani (DJ)	15,000/= kwa tukio
4	Wamiliki wa kumbi mbalimbali	-ukumbi unaochukua watu 100-200 shilingi 20,000/=kwa siku -ukumbi unaochukua watu 300-500 shilingi 40,000/= kwa siku
5	Matangazo ya barabarani ya sherehe	20,000/= kwa tukio moja kwa siku
6	Wapishi wa vyakula	30,000/= kwa tukio moja kwa siku
7	Picha jongevu na mnato	15,000/= kwa tukio moja kwa siku.
8	Matangazo ya kuuza bidhaa zinazopungua bei (promotion)	30,000/= kwa tangazo
9.	Maombi ya kibali cha kufanya Tiba za Jadi	20,000/= kwa siku
10.	Matamasha	30,000/= kwa tamasha
11.	Fete na bahati nasibu	20,000/= kwa siku
12.	Mnada	30,000/= kwa mnada
13.	Kupiga muziki ukumbi mkubwa	50,000/= kwa siku
14.	Kupiga muziki ukumbi mdogo	30,000/= kwa siku
15.	Matangazo ya Biashara kwa kutumia vipaza sauti; au vipeperushi; au	30,000/= kwa siku.

*Marekebisha ya Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya
Ludewa*

Tangazo Namba 843 (Linaendelea)

	vitambaa na; au fani za sanaa ambazo hazijatajwa hapo juu.	
--	---	--

Ada zote katika sehemu ya XII (1)-(7) zitalipwa kwa pamoja na mwenye sherehe.

4.Sheria Ndogo Kuu inafanyiwa marekebisha katika sehemu G Ada na Ushuru wa stendi, maegesho ya vyombo vya usafiri Ushuru wa Maegesho ya vyombo vya usafiri kwa kuongeza:-

- i) Pikipiki na Bajaji.....10,000/= kwa mwaka

5.Sheria Ndogo Kuu inafanyiwa marekebisha katika Jedwali Sehemu I kwa kufuta baadhi ya vifungu na kurekebisha baadhi ya vifungu kama ifuatavyo;

SEHEMU I

ADA NA USHURU WA MAZAO YA MALIASILI

*Aina ya zao
(Tshs)*

Kiwango cha ushuru

- a) Sehemu I (b) ushuru wa Tshs.2,000/= wa mkaa inarekebishwa na kuwa Tshs.650/= kwa gunia la kg50.
- b) Ada ya usajili wa biashara ya mazao ya misitu sehemu I (h) inafutwa.
- c) Sehemu I (l) ada ya usajili ya mashine za kukatia miti inarekebishwa na kuwa Tshs.50,000/= kwa mwaka.
- d) Sehemu I(y) tozo ya ada kwa mazao ya miti ya asili inayovunwa kwenye misitu ya hifadhi na ardhi ya kawaida kwa M³ isipokuwa miti aina ya *sandal* inafutwa na badala yake itatozwa 5% ya mrahaba wa tozo ya Mamlaka ya Misitu Tanzania.

*Marekebisho ya Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya
Ludewa*

Tangazo Namba 843 (Linaendelea)

Lakiri ya Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa imebandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kufuatia Azimio la Mkutano wa Baraza la Madiwani uliofanyika katika Ukumbi wa Halmashauri tarehe 27 ya mwezi Julai, 2019 mbele ya:-

SUNDAY NDORI DEOGRATIUS,
*Mkurugenzi Mtendaji
Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa*

EDWARD LESLIE HAULE,
*Mwenyekiti
Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa*

NAKUBALI,

.....
SELEMANI S. JAFO (MB)
Waziri Ofisi ya Rais (TAMISEMI)

DODOMA,
Tarehe 02 Septemba 2020