

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA,

SURA 290

SHERIA NDOGO

(Zimetungwa chini ya vifungu vya 7(1) na 16(1))

SHERIA NDOGO ZA ADA NA USHURU YA HALMASHAURI ZA WILAYA YA HANDENI ZA
MWAKA 2020

- | | |
|---------|--|
| Jina | 1. Sheria Ndogo hizi itajulikana kama Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya Handeni za Mwaka 2020. |
| Tafsiri | 2. Katika Sheria Ndogo hizi, isipokuwa pale muktadh umeeleza vinginevyo:

“ada” maana yake ni malipo yanayolipwa kwa Halmashauri kwa ajili ya vibali au leseni mbalimbali zitolewazo na Halmashauri;

“afisa mwidhiniwa” maana yake ni mtumishi wa umma yeyote aliyeteuliwa na Mkurugenzi kusimamia Sheria Ndogo hizi;

“Halmashauri” maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya Handeni;

“kibali” maana yake ni idhini au ruhusa ya maandishi inayotolewa na Halmashauri;
“madini ya ujenzi” maana yake ni kifusi, udongo, mchanga, phelipa, quartz, morram, mawe meupe, kokoto, mawe na matofali;

“Mkurugenzi” maana yake ni Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Handeni au afisa yeyote aliyeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;

“ushuru” maana yake ni tozo inayotozwa na Halmashauri kwa shughuli au huduma mbalimbali zinazofanywa katika eneo la Halmashauri; na
“wakala” maana yake ni kampuni iliyoteuliwa kukusanya |

ushuru kwa niaba ya Halmashauri chini ya Sheria Ndogo hizi.

Utozaji
wa ada na
ushuru

- 3.-** (1) Halmashauri itatoza ada na ushuru kwa ajili ya vibali, leseni na huduma mbalimbali zinazotolewa na Halmashauri kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza la Sheria Ndogo hizi.
- (2) Kwa kuzingatia masharti ya kifungu kidogo cha (1), ada zinazotowwa chini ya Sheria Ndogo hii zitalipwa kwa Halmashauri.
- (3) Kwa kuzingatia masharti ya kifungu kidogo cha (1), ushuru unaotowwa chini ya Sheria Ndogo hii utalipwa kwa Halmashauri au wakala wa Halmashauri kwa kadri Halmashauri itakavyoelekeza.
- (4) Malipo ya ada au ushuru yatalipwa kabla au wakati wa kupokea huduma inayotowwa ada au ushuru chini ya Sheria Ndogo hizi.

Wajibu
wa kulipa
ada na
ushuru

- 4.** Mtu yeyote anayestahili kulipa ada au ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii atatakiwa kulipa ada au ushuru huo kwa kuzingatia viwango vilivyoainishwa katika Sheria Ndogo hizi.

Muda wa
kukusanya
ada na
ushuru

- 5.-** (1) Muda wa kukusanya ushuru utakuwa ni kuanzia saa kumi na mbili kamili asubuhi hadi saa kumi na mbili kamili jioni.
- (2) Bila kujali masharti ya kifungu kidogo cha (1), Halmashauri au wakala, kwa kibali maalum kutoka kwa Mkurugenzi, anaweza kukusanya ushuru baada ya muda uliotajwa hapo juu.
- (3) Malipo ya ushuru yatafanyika kila siku au kwa mwezi au kwa namna yeyote itakayokubalika kulingana na makubaliano yatakayowekwa kati ya Halmashauri na mlipa ada au ushuru.
- (4) Malipo ya ushuru yanayotowwa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii yatalipwa kwa Halmashauri au wakala wake na kutolewa stakabadhi ya kielektroniki ya Halmashauri kama kielelezo cha malipo yaliyofanyika.

Usimamizi
wa
Sheria

- 6.-** (1) Halmashauri inaweza kufunga biashara au kusimamisha uendeshaji wa shughuli yoyote ambayo

Ndogo		itaifanyika bila ya kuwa na leseni au kibali kinachotolewa na Halmashauri.
	(2)	Bila ya kuathiri masharti ya kifungu kidogo cha (1), Halmashauri au wakala wake anaweza kukamata na kuzuia mali au bidhaa za mtu yeyote ambaye ameshindwa kulipa ushuru na atapaswa kujaza fomu maalumu kama inavyoainishwa kwenye Jedwali la Pili la Sheria Ndogo hii.
	(3)	Endapo mmiliki wa mali au bidhaa iliyokamatwa kwa mujibu wa kifungu kidogo cha (2) atashindwa kulipa ushuru unaodaiwa ndani ya siku saba kwa mali au bidhaa zisizoharibika haraka na ndani ya siku mbili kwa mali au bidhaa zinazoharibika haraka, Halmashauri, baada ya kupata amri ya mahakama, itakuwa na mamlaka ya kuuza mali au bidhaa na fedha zitakazopatikana zitarejeshwa kwa mmiliki wa mali au bidhaa hizo baada ya kutoa ada au ushuru unaodaiwa, gharama za kuhifadhi mali au bidhaa, gharama za mahakama na gharama za mnada.
	(4)	Wakala hataruhusiwa kukamata mali au bidhaa bila kupata idhini ya maandishi ya Mkurugenzi.
	(5)	Halmashauri haitawajibika kwa uharibifu wa bidhaa au mali iliyokamatwa chini ya kifungu hiki isipokuwa tu kama uharibifu huo utakuwa umesababishwa na Halmashauri au Wakala.
Uteuzi wa Wakala	7.-	(1) Halmashauri itakuwa na mamlaka ya kuteua kampuni iliyosajiliwa kwa mujibu wa sheria kwa ajili ya kukusanya ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi. (2) Wakala aliyeteuliwa kwa mujibu wa kifungu kidogo cha (1) atakuwa na wajibu wa- (a) kukusanya na kupokea ushuru kwa niaba ya Halmashauri katika eneo alilopangiwa na kwa viwango vilivyoidhinishwa katika Sheria Ndogo hii; (b) kukusanya ushuru kwa kutumia mfumo wa kielektroniki na kuwasilisha makusanyo yote kwa kuzingatia masharti ya mkataba wa uwakala alioingia na Halmashauri.
Mamlaka ya Afisa	8.	Bila kuathiri masharti yaliyowekwa na Sheria Ndogo hii, afisa mwidhiniwa anaweza kuingia katika eneo, jengo au

Mwidhini
wa chombo cha usafiri kwa nia ya kukusanya ushuru, kufanya tathmini au kufanya jambo lolote linalohusu ada, ushuru, leseni au kibali kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi.

- Makosa
na adhabu
- 9.-** (1) Mtu yeyote atakuwa ametenda kosa endapo-
- (a) atashindwa kulipa ushuru kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi;
 - (b) atamshawishi mtu au kundi la watu kukwepa au kukataa kulipa ada au ushuru;
 - (c) atamzuia Mkurugenzi, afisa mwidhiniwa au wakala kutekeleza majukumu yake kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii; au
 - (d) atatoa taarifa za uongo kwa Halmashauri au wakala kuhusu huduma zinazohitaji kibali au leseni ya Halmashauri shughuli zinazohitaji kulipiwa ushuru.
- (2) Mtu atakayetiwa hatiani kwa kukiuka masharti ya kifungu kidogo cha kwanza atahukumiwa adhabu ya faini isiyopungua shilingi laki mbili na isiyozidi shilingi milioni moja au kifungo kisichopungua miezi kumi na mbili na kisichozidi miezi ishirini na nne.

- Kufililish
a kosa
- 10.** Mkurugenzi atakuwa na uwezo wa kufililisha kosa kwa kumtoza mtu yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hizi kiasi cha shilingi laki mbili endapo mkosaji atakiri kosa na kuwa tayari kujaza fomu maalum iliyoainishwa katika Jedwali la Tatu la Sheria Ndogo hizi na kulipa ada au ushuru anaodaiwa.

JEDWALI LA KWANZA

(Limetungwa chini ya kifungu cha 3(1))

SEHEMU YA KWANZA

Ada ya Kukodisha Mali za Halmashauri

Na.	Aina ya chanzo	Kiasi cha ushuru
1	Kumbi za Halmashauri (a) ukumbi mkubwa (b) ukumbi mdogo	Tshs. 200,000 kwa siku Tshs. 100,000 kwa siku
2	Mitambo	Tshs. 50,000 kwa saa
3	Nyumba- biashara	Kulingana na Mkataba
4	Nyumba ya kuishi (ambayo siyo ya watumishi)	Kulingana na mkataba
5	Uwanja wa mikutano	Tshs. 100,000 kwa siku
6	Vizimba	Tshs. 2000 kwa mita 1 ya Mmraba
7	Viti vya Halmashauri- (a) vya plastiki (b) vya mbao (c) vya kwisheni	Tshs. 500 kwa kiti kwa siku Tshs. 300 kwa kiti kwa siku Tshs. 1,000 kwa kiti kwa siku

SEHEMU YA PILI

ADA YA VIBALI MBALIMBALI

I

Na.	Aina ya Kibali	Kiasi
1.	Kibali cha kuweka uzio/fensi ya muda kwa ajili ya kufanya ujenzi ili kulinda usalama wa watu na mali.	-Ujazo mdogo (low density) - 120,000/= -Ujazo wa kati (medium density) - 75,000/= -Ujazo mkubwa (high density) - 30,000/=
2.	Kibali cha kufanya matangazo ya biashara maeneo mengine nje na minada, masoko na magulio.	Shilingi 50,000/= Kwa siku
3.	Ada ya usimikaji bango la biashara katika barabara za Halmashauri.	Shilingi 30,000/= kwa kila bango

Sheria Ndogo Za Ada Na Ushuru Ya Halmashauri Za Wilaya Ya Handeni

4.	Kibali cha mazishi (maeneo ya kuzikia yanayomilikiwa na Serikali)	10,000/=
5.	Kibali kwa ajili ya shughuli za kiutamaduni	(a) matangazo na burudani mbalimbali- Tsh 10,000/= kwa siku ndani ya Kata (a) Matangazo na burudani mbalimbali –Tsh 40,000/= kwa siku ndani Halmashauri. (b) Kupiga mziki katika baa na kumbi ni Tsh.10,000 kwa siku (c) Ushuru wa huduma kwa mashine za bahati nasibu ni asilimia 0.03 ya mapato kwa siku (d) Ada ya usajili waganga wa jadi/tiba mbadala – Tsh 50,000/= kwa mwaka.
8	Ada ya usajili wa vikundi vya kijamii (CBOs)	Tsh 30,000/=
9	Vikundi vingine ambavyo havijatajwa	Tsh 10,000/=
10	Ada ya usajili wa fundi atakayekuwa akifanya kazi za ujenzi Halmashauri	50,000/=

SEHEMU YA TATU

Ushuru wa mifugo minadani

1.	Ng'ombe	Tsh.4,000/=
2.	Mbuzi	Tsh. 1,000/=
3.	Kondoo	Tsh.1,000/=
4.	Nguruwe	Tsh.1000/=
5.	Punda.	Tsh.4,000/=
6.	Kuku	Tsh.500/=
7.	Ngozi ya ng'ombe	Tsh.500/=
8.	Ngozi ya mbuzi	Tsh.200/=
9.	Ngozi ya kondoo	Tsh.200/=

SEHEMU YA NNE

Ada ya Ununuzi wa Vitabu vya Zabuni

NA	AINA YA VITABU	KIWANGO CHA ADA
1	Kitabu cha Zabuni	Tshs. 100,000 endapo thamani ya Zabuni ni chini ya Bilioni 1
2	Kitabu cha Zabuni	Tshs. 150, 000 endapo thamani ya Zabuni ni zaidi ya Bilioni 1

SEHEMU YA TANO

A: VIBALI VYA UJENZI

MITA ZA ENEO	MITA ZA ENEO	JUMLA YA ENEO LINALZIDI	JUMLA YA ENEO LISILOZIDI	VIWANJA VIKUBWA(LOW DENSITY)	VIWANJA UKUBWA WAKATI(MEDIUM DENSITY)	VIWANJA VIDOGO(HIGH DENSITY AREA)
				KIASI TSHS	KIASI TSHS	KIASI TSHS
	500 m ²		49.45m ²	7,500.00	4,500.00	1,500.00
500 m ²	1000 m ²	46.45 m ²	92.9 m ²	12,000.00	7,000.00	3,000.00
1000 m ²	1500 m ²	92.9 m ²	139.35 m ²	15,000.00	9,000.00	5,000.00
1500 m ²	2000 m ²	139.35 m ²	185.8 m ²	23,000.00	12,000.00	7,000.00
2000 m ²	3000 m ²	185.8 m ²	278.7 m ²	30,000.00	23,000.00	8,000.00
3000 m ²	4000 m ²	278.7 m ²	371.6 m ²	45,000.00	30,000.00	18,000.00
4000 m ²	5000 m ²	371.6 m ²	464.5 m ²	60,000.00	38,000.00	30,000.00
5000 m ²	6000 m ²	464.5 m ²	557.4 m ²	75,000.00	52,000.00	38,000.00
6000 m ²	7000 m ²	557.4 m ²	650.3 m ²	90,000.00	62,000.00	45,000.00
7000 m ²	10000 m ²	650m ²	929 m ²	200,000.00	120,000.00	53,000.00
		KIASI KINACHOONGEZEKA KWA KILA 92.902SQM ZINAZOZIDI		8,500.00	7,500.00	2,000.00

B: KIBALI CHA KUJENGA UZIO WA KUDUMU

Na.	Ukubwa wa eneo	Kiwango cha Tozo
1.	100m ² hadi 600m ²	45,000/=
2.	601m ² hadi 1600m ²	75,000/=
3.	1601m ² hadi 4000m ²	150,000/=
4.	4001m ² hadi 6000m ²	300,000/=
5.	Zaidi ya 6001m ²	450,000/=

C: KIBALI CHA KUJENGA MINARA YA MAWASILIANO KWENYE MAENEO YA HALMASHAURI (INSTALLATION CHARGES)

Sheria Ndogo Za Ada Na Ushuru Ya Halmashauri Za Wilaya Ya Handeni

Na.	Idadi	Kiwango cha Tozo
1.	Kila mnara mmoja	2,000,000/=

D: KIBALI CHA UKARABATI WA MAJENGO

Ada ya kibali cha ukarabati	500,000/=
-----------------------------	-----------

SEHEMU YA SITA
Ada ya minara ya mawasiliano

1. Mnara uliojengwa kwenye eneo linalomilikiwa na Halmashauri ya Wilaya Tsh. 5,000,000/= kwa mwezi.
2. Mnara uliojengwa kwenye eneo linalomilikiwa na Halmashauri ya Kijiji Tsh. 3,000,000/= kwa mwezi.

SEHEMU YA SABA

Upandikizaji wa mbegu kwa mifugo na uogeshaji wa mifugo

NA	AINA YA MFUGO	KIWANGO CHA ADA
1	Upandikizaji wa Ng'ombe	Tshs. 20,000 kwa ng'ombe
2	Uogeshaji wa-	
	(a) Ng'ombe	Tshs. 200 mmoja
	(b) Mbuzi	Tshs. 100 mmoja
	(c) Kondoo	Tshs. 100 mmoja
	(d) Punda	Tshs. 200 mmoja

SEHEMU YA NANE
Ushuru wa Madini ya Ujenzi

Na,	AINA YA MADINI	KIWANGO CHA USHURU.
1.	Kokoto za kujengea za aina zote	Tsh.1,500/= kwa tani
2.	Mawe ya phelipa na quartz	Tsh.1,000/= kwa tani.
3.	Mchanga wa kujengea	Tsh.1,000/= kwa tani.
4.	Vumbi la kokoto na morram	Tsh.1,000/= kwa tani
5.	Mawe meupe (dolomite)	Tsh.1,000/= kwa tani
6.	Mawe ya kujengea aina	Tsh.1,000/= kwa tani

	zote	
7.	Kifusi	Tsh.1,000/= kwa tani
8.	Madini ya chuma	Tsh 1,000/=

SEHEMU YA TISA
Ada ya Machinjio na Ukaguzi wa Nyama

Na	AINA YA MFUGO	KIWANGO CHA USHURU
1	Ukaguzi wa nyama (i) ng'ombe (ii) mbuzi (iii) kondoo (iv) nguruwe (v) kuku (vi) bata	Tshs. 5,000/= Tshs. 5,000/= Tshs. 5,000/= Tshs. 5,000/= Tshs. 10,000/= Tshs.5,000/=

SEHEMU YA KUMI

Ushuru wa mazao

- | | | |
|-----------|--------------------------|-----------------------------------|
| 1. | Mazao ya biashara | Asilimia 3 ya bei ya soko. |
| 2. | Mazao ya chakula | Asilimia 3 ya bei ya soko. |

SEHEMU YA KUMI NA MOJA
Ushuru wa Mazao ya Misit

Na	AINA YA MAZAO	KIWANGO CHA USHURU
1	Uuzaji wa Mbao katika chanzo	Asilimia 5 ya ujazo
2	Uuzaji wa Mkaa katika chanzo	Asilimia 5 ya ujazo
3	Uuzaji wa Magogo katika chanzo	Asilimia 5 ya ujazo
4	Uuzaji wa Mirunda katika chanzo	Asilimia 5 ya ujazo
5	Uuzaji wa kuni katika chanzo	Asilimia 5 ya ujazo
	Uuzaji wa fito	Asilimia 5 ya ujazo

SEHEMU YA KUMI NA MBILI

Uuzaji wa Mbegu zinazozalishwa na Halmashauri

Na	UJAZO WA MBEGU	KIWANGO CHA FEDHA
1	Mahindi	Tshs. 2000 kwa kilo moja
2	Mhogo	Tshs. 100 kwa mche mmoja
3	Korosho	Tshs. 200 kwa mche mmoja
4	Ufuta	Tshs. 3000 kwa kilo moja
5	Mtama	Tshs. 500 kwa kilo moja

6	Na mbegu nyingine ambazo hazijatajwa	Tshs. 2000 kwa kilo
---	--------------------------------------	---------------------

SEHEMU YA KUMI NA TATU

Tozo kwa mifugo inayozurura ovyo

1.	Ng'ombe	Tsh.2,000/= kwa siku
2.	Mbuzi	Tsh.2,000/= kwa siku
3.	Kondooo	Tsh.2,000/=kwa siku
4.	Punda	Tsh.2,000/=kwa siku
5.	Mbwa	Tsh.5,000/=kwa siku
6.	Nguruwe	Tsh.2,000/= kwa siku

SEHEMU YA KUMI NA NNE

ADA ZA UKUSANYAJI TAKA KATIKA KAYA,TAASISI NA MAJENGO YA BIASHARA

	AINA YA BIASHARA/JENGO		VIWANGO VYA ADA	MUDA
	Makazi (kaya)		2,000/=	Kwa mwezi
	Mgahawa	Mdogo	2,000/=	Kwa mwezi
		wa kati	3,000/=	Kwa mwezi
		Mkubwa	3,000/=	Kwa mwezi
	Nyumba za kulala wageni	za kawaida	2,000/=	Kwa mwezi
		za kitalii	3,000/=	Kwa mwezi
	Mduka ya kufulia nguo(dry cleaner)		2,000/=	Kwa mwezi
	Grocery		3,000/=	Kwa mwezi
	Baa		3,000/=	Kwa mwezi
	Duka la jumla		5,000/=	Kwa

Sheria Ndogo Za Ada Na Ushuru Ya Halmashauri Za Wilaya Ya Handeni

			mwezi
	Duka la rejareja	3000/=	Kwa mwezi
	Shule ya msingi ya bweni	5,000/=	Kwa mwezi
	Shule ya sekondari ya bweni	5,000/=	Kwa mwezi
	Klabu ya usiku	2,000/	Kwa mwezi
	Kumbi za sherehe	4,000/	Kwa mwezi
	Zahanati (taka zisizohatarishi)	5,000/=	Kwa mwezi
	Kituo cha afya (taka zisizohatarishi)	10,000/=	Kwa mwezi
	Hospitali (taka zisizohatarishi)	20,000/=	Kwa mwezi
	Nyumba za sinema	3,000/=	Kwa mwezi
	Stoo za mkaa	4000/=	Kwa mwezi
	Kituo cha michezo	3000/=	Kwa mwezi
	Klabu ya pombe za asili	2000/=	Kwa mwezi
	Taasisi mbalimbali	5000/=	Kwa mwezi
	Ghala	3,000/=	Kwa mwezi
	Stoo	2000/=	Kwa mwezi
	Kituo cha kuuza mafuta	5000/=	Kwa mwezi
	Saluni	3000/=	Kwa mwezi
	Fundi wa vifaa vya umeme	3000/=	Kwa mwezi
	Duka la kuuza nyama na samaki	3000/=	Kwa mwezi
	Depo	5000/=	Kwa mwezi
	Maduka ya vifaa vya ofisi (stationary)	2000/=	Kwa mwezi

Sheria Ndogo Za Ada Na Ushuru Ya Halmashauri Za Wilaya Ya Handeni

	Wauza mkaa jumla	4,000/=	Kwa mwezi
	Vibanda vya simu	1000/=	Kwa mwezi
	Mashine za kusaga na kukoboa	1000/=	Kwa mwezi
	Mashine za kusaga na kufunga unga	3000/=	Kwa mwezi
	Sehemu za kuosha ndogo	2000/=	Kwa mwezi
	magari kubwa	4000/=	Kwa mwezi
	Gereji za magari	2000/=	Kwa mwezi
	Gereji za pikipiki	1000/=	Kwa mwezi
	Viwanda vidogo	5,000/=	Kwa mwezi
	vikubwa	10,000/=	Kwa mwezi
	Karakana	5,000/=	Kwa mwezi

GHARAMA ZA UBOMOAJI NA UONDOAJI WA MABAKI YA VIFAA VYA UJENZI

Na.	Eneo kwa mita ya ujazo	Kiwango
1	Mita moja ya mraba	5,000/=

GHARAMA ZA UTUPAJI TAKA NGUMU KWENYE JAA LA TAKA

Na.	Kiasi cha taka	Kiwango
1	Chini ya tani moja kwa safari	40,000/=
2	Zaidi ya tani moja kwa safari	50,000/=

GHARAMA ZA UTUPAJI MAJI TAKA KWENYE BWAWA LA MAJI TAKA

Na.	Kiasi cha maji taka	Kiwango
1	Chini ya tani moja kwa safari	40,000/=
2	Zaidi ya tani moja kwa safari	50,000/=

JEDWALI LA PILI

(Limetungwa chini ya kifungu cha 6 (2))

FOMU YA KUKAMATA MALI

HATI NA.

Tarehe.....

Mimi..... ambaye ni afisa mwidhiniwa
nathibitisha kukamata mali Zifuatazo: -

- 1.....
- 2.....
- 3.....
- 4.....

Ambazo zinamilikiwa na bwana/bibi..... leo hii
tarehe..... saa..... hapa..... (mahali) kwa kosa la
.....

Saini.....

Miliki wa mali

Jina.....

Sahihi.....

Tarehe.....

NB; Fomu hii ijazwe nakala mbili: - nakala moja kwa ajili ya afisa
mwidhiniwa na nakala ya pili kwa mmiliki wa mali.

JEDWALI LA TATU

(Limetungwa chini ya kifungu cha 10)

KUFILILISHA KOSA

Mimi..... nakiri KWA HIARI YANGU
MWENYEWWE mbele yaambaye ni Mkurugenzi wa
Halmashauri ya Wilaya ya Handeni, kwamba mnamo tarehemwezi.....
Mwaka..... nilitenda kosa la kukiuka masharti ya kifungu cha.....
cha Sheria Ndogo za (Ada na Ushuru) za Halmashauri ya Wilaya ya Handeni za
mwaka 2020.

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Handeni,
Niko tayari kulipa kiasi cha ada au ushuru ninayodaiwa pamoja na faini.

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI KWELI NA NINAYATOA
KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU

Leo tarehe..... ya mwezi..... mwaka.....

Jina.....Saini.....

Mbele ya:

Jina.....cheo.....

Saini.....tarehe.....

Nembo ya Halmashauri ya Wilaya Handeni imebandikwa kwenye Sheria Ndogo hizi kufuatia azimio lililopitishwa kwenye Mkutano wa Halmashauri uliyofanyika mnamo tarehe 20.....mwezi2020 mbele ya:

.....
WILLIAM M. MAKUFWE.
Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya Handeni

.....
MUSTAFA S. BELEKO.
Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya Handeni

NAKUBALI

DODOMA

Tarehe 01 Septemba, 2020

.....
SULEIMANI JAFFO
WAZIRI WA NCHI-OR-TAMISEMI