

TANGAZO LA SERIKALI Na. 743 La Tarehe 9/12/2022

SHERIA YA MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI
NA MAJI,
(SURA YA 414)

—
AMRI
—

(Imetolewa chini ya kifungu cha17)

AMRI YA KUREKEBISHA BEI ZA HUDUMA ZA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA
ZA MAMLAKA YA MAJI SAFI NA USAFI WA MAZINGIRA MBULU (MBULU WSSA) YA
MWAKA 2022

Jina

1. Amri hii itajulikana kama Amri ya Kurekebisha Bei za Huduma za Maji Safi na Usafi wa Mazingira za Mamlaka ya Maji Safi na Usafi wa Mazingira Mbulu (Mbulu WSSA) ya Mwaka 2022.

Marekebisho ya
bei

2. Bei za maji safi na usafi wa mazingira za Mbulu WSSA zinarekebishwa kama ilivyoainishwa katika Jedwali la Kwanza la Amri hii.

Masharti

3.-(1) Bei zilizoidhinishwa zitaambatana na masharti yafuatayo:

- (a) miezi mitatu baada ya kuanza kutumia bei na ada zilizoainishwa kwenye Amri hii, Mbulu WSSA itapaswa kupeleka ushahidi kwa EWURA kwamba iliwataarifu wateja wake kuhusu Amri mpya ya bei na kwamba iliwafahamisha ipasavyo wadau wake ikiwa ni pamoja na viongozi wa Serikali, viongozi wa kisiasa, viongozi wa dini, wateja wake, miongoni mwa wengi wengine, juu ya mabadiliko ya bei;
- (b) ifikapo tarehe 31 Disemba 2022 au kabla, Mbulu WSSA itawasilisha EWURA mpango wake wa biashara uliopitiwa upya kwa

kuzingatia bei zilizoidhinishwa na mpango wa utekelezaji wa masharti ya Amri hii;

- (c) Mbulu WSSA, kwa kutumia mapato yatokeanayo na bei zilizoidhinishwa, itatekeleza miradi iliyoainishwa katika Jedwali la Pili la Amri hii;
- (d) Mbulu WSSA itafikia viashiria vya utendaji kama ilivyooneshwa kwenye Jedwali la Tatu la Amri hii;
- (e) Mbulu WSSA itahakikisha kuwa wateja wote wasio na dira za maji wanafungiwa dira za maji ifikapo tarehe 30 Juni 2023;
- (f) Mbulu WSSA itaandaa na kutekeleza mpango wa kuwafikia wateja wote na kuwasilisha kwa EWURA taarifa ya utekelezaji wa mpano huo kila mwaka;
- (g) Mbulu WSSA itahakikisha hesabu zake za fedha zinakaguliwa na Mdhibiti na Mkguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na kuwasilisha taarifa ya ukaguzi kila mwaka; na
- (h) Mbulu WSSA itashirikiana na Halmashauri ya Mji wa Mbulu ili kupata eneo kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya kutibu majitaka ifikapo tarehe 30 Juni 2023.

(2) Mbulu WSSA itapaswa, kila mwaka na kama sehemu ya taarifa yake ya utendaji ya mwaka, kuwasilisha taarifa ya utekelezaji wa masharti yaliyopo kwenye Amri hii.

(3) Mbulu WSSA itaendelea kuwasilisha EWURA taarifa zake za fedha na utendaji kwa mujibu wa matakwa ya EWURA na EWURA itazitumia taarifa hizo katika kufanya tathmini ya utendaji wa Mbulu WSSA ikilinganishwa na mamlaka nyingine za majisafi na usafi wa mazingira na uboreshaji wa huduma zake.

Kufutwa kwa
Amri Na.
11-014 ya 2011

4. Amri Na. 11-014 ya tarehe 1 Juni 2011 ya eneo la huduma la Mbulu WSSA inafutwa.

*Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Za
Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Mbulu (Mbulu Wssa)
Tangazo la Serikali Na. 743 (Linaendelea.)*

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

BEI, ADA NA TOZO ZILIZOIDHINISHWA

Jedwali Namba 1(a): Bei za Maji za Sasa na Zilizoidhinishwa

Kundi la Wateja	Kipimo	Bei za Sasa	Bei Zilizoidhinishwa		
		2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	Sh./Mita ya ujazo	540	1,210	1,420	1,440
Taasisi		550	1,430	1,460	1,480
Biashara		560	1,490	1,500	1,510
Viwanda		570	1,500	1,510	1,530
Magati	Sh./Lita 20	10.0	20.0	25.0	25.0
WASTANI	Sh./Mita ya ujazo	542	1,266	1,428	1,447

Jedwali Namba 1(b): Bei za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Wateja Wasio na Dira (Shilingi kwa Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zilizoidhinishwa
	2021/22	2022/23
Majumbani	4,500	13,000
Taasisi	10,000	Hairuhusiwi
Biashara	9,500	Hairuhusiwi

Jedwali Namba 1(c): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa kwa Maunganisho Mapya ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	150,000	26,000		
Taasisi	170,000	26,000		
Biashara	170,000	26,000		
Viwanda	170,000	26,000		

Jedwali Namba 1(d): Ada za Sasa na Zilizoidhinishwa za Kurejeshewa Huduma ya Maji (Shilingi kwa Maunganisho)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa	Ada Zilizoidhinishwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	10,000	15,000	15,000	15,000

*Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Za
Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Mbulu (Mbulu Wssa)*

Tangazo la Serikali Na. 743 (Linaendelea.)

Taasisi	11,000	15,000	15,000	15,000
Biashara	11,000	15,000	15,000	15,000
Viwanda	-	15,000	15,000	15,000

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya 3(1)(c))

MIRADI ITAKAYOTEKELEZWA

Na.	Maelezo	Gharama (TZS)		
		2022/23	2023/24	2024/25
1	Kukarabati miundombinu ya maji na mabomba ya mradi wa maji wa Daudi		11,000,000	
2	Kukarabati miundombinu ya maji na mabomba ya miradi ya maji ya Bargish na Silaloda			11,000,000
3	Ujenzi wa uzio kuzunguka vituo vya kusukuma maji kama ifuatavyo:			
3.1	Kujenga uzio kuzunguka kituo cha kusukuma maji cha kisima cha Ayamohe		5,000,000	
3.2	Kujenga uzio kuzunguka kituo cha kusukuma maji cha kisima cha Endagikoti			5,000,000
4	Kukarabati jengo la kituo cha kusukuma maji cha Endagikoti			25,000,000
5	Kukarabati miundombinu ya mfumo wa umeme kwenye kituo cha kusukuma maji cha Endagikoti		6,000,000	
6	Kukarabati kuta na sakafu ya juu ya tanki la Magereza lenye ujazo wa 90m ³		15,000,000	
7	Kukarabati kuta na sakafu ya juu ya tangi la Hayahaya lenye ukubwa wa mita za ujazo 135			20,000,000
8	Kujenga uzio kwenye maeneo ya matangi manne yaani Ayamaami, Tango, Khaday na Ayamohe		7,000,000	21,000,000
9	Kukarabati tangi la Tango FDC lenye ujazo ukubwa wa		25,000,000	

*Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Za
Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Mbulu (Mbulu Wssa)*

Tangazo la Serikali Na. 743 (Linaendelea.)

Na.	Maelezo	Gharama (TZS)		
		2022/23	2023/24	2024/25
	mita za ujazo 135			
10	Kubadilisha mtandao wa mabomba wenye urefu wa kilomita 4.5 katika maeneo mbalimbali kama ifuatavyo			
10.1	Kujenga upya km 0.5 za bomba	7,500,000		
10.2	Kujenga upya km 1 za bomba		15,000,000	
10.3	Kujenga upya km 3 za bomba			32,000,000
11	Ununuzi wa Dira za Maji kama ifuatavyo:			
11.1	Kununua dira mpya 600 na vifaa vyake	60,000,000		
11.2	Kununua dira mpya 1575 na vifaa vyake		157,500,000	
11.3	Kununua dira mpya 1575 na vifaa vyake			160,000,000
12	Kununua na kufunga dira maji 288 kwa kwa wateja wasio na dira	28,800,000		
13	Kununua na kubadilisha dira za maji kama ifuatavyo			
13.1	Kununua dira mpya 550 kwa ajili ya kubadili dira za zamani na zilizoharibika		57,200,000	
13.2	Kununua dira mpya 600 kwa ajili ya kubadili dira za zamani na zilizoharibika			64,200,000
13.3	Kununua na kufunga dira za malipo ya kabla 50			26,250,000
14	Kununua dira kubwa mbili (2) kwa ajili ya vyanzo vya maji vya Enderer Indirim na Endagikot	7,000,000		
15	Kununua dira kubwa 17 kwa ajili ya vyanzo vya maji vya Ayamohe na Endagikoti na matoleo ya matangi(8 kwa mwaka 2023/24 na 9 kwa mwaka 2024/25)		24,000,000	27,000,000
16	Kununua na kufunga valvu 65 (sluice valves), 5 kwa mwaka 2022/23, 10 kwa mwaka 2023/24 na 50 kwa mwaka 2024/25	6,000,000	12,000,000	60,000,000
17	Kujenga chemba 46 kwa ajili ya valvu zilizopo (20 kwa mwaka 2023/24 na 26		10,000,000	13,000,000

**Amri ya Kurekebisha Bei Za Huduma Za Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Za
Mamlaka ya Maji Safi Na Usafi wa Mazingira Mbulu (Mbulu Wssa)**

Tangazo la Serikali Na. 743 (Linaendelea.)

Na.	Maelezo	Gharama (TZS)		
		2022/23	2023/24	2024/25
	kwa mwaka 2024/25			
18	Kununua vitendea kazi ikiwa ni pamoja na viungio na spana	5,000,000	20,000,000	20,000,000
19	Kununua viti 11 na meza 4		5,300,000	
20	Kununua viti 12 vya ofisi, meza 4 na kabati moja			7,100,000
21	Kununua kompyuta mbili kwa ajili ya shughuli za ankara na utawala	3,000,000	3,000,000	
22	Kununua printa moja yenye kinukuzi (photocopier)		7,000,000	
23	Kununua kompyuta mbili na printa moja	5,000,000	3,000,000	
24	Kununua pikipiki mpya nne kwa ajili ya shughuli za mauzo	4,800,000	4,968,000	5,141,880
25	Kununua pikipiki 2 kwa ajili ya shughuli za kiufundi		9,600,000	
	Jumla ya Gharama	127,100,000	391,568,000	490,691,880

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 3(1)(d))

VIASHIRIA VYA UTENDAJI

Maelezo	Kizio	Lengo la Utendaji		
		2022/23	2023/24	2024/25
Maunganisho Mapya ya Majisafi	No.	500	800	1,000
Upotevu wa Maji	%	35	30	28
Kiwango cha Kufunga Dira za Maji kwa Wateja	%	100	100	100
Ufanisi katika Ukusanyaji wa Mapato	%	95	95	95

Dodoma
28 Novemba, 2022

MODESTUS M. LUMATO,
Mkurugenzi Mkuu