

TANGAZO LA SERIKALI NA. 166 la tarehe 10/03/2023

SHERIA YA VIWANGO,
(SURA YA 130)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20(1)(a) na (b))

NOTISI YA TAMKO LA VIWANGO YA MWAKA 2023

Jina 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kutangaza Viwango vya Lazima ya Mwaka 2023.

Kutangazwa kwa viwango vya lazima na kitaifa 2. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinatangazwa kuwa viwango vya lazima kwa kila bidhaa iliyoainishwa katika Jedwali la Notisi au kwa utengenezaji, uchakataji au ushughulikiwaji wa bidhaa zilizoainishwa.

Kutangaza kwa viwango vya Kitaifa 3. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinatangazwa kuwa Viwango vya Kitaifa.

JEDWALI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 2)

S/N	Namba ya kiwango	Jina	Aina ya Kiwango
1.	TZS 59/ISO 3696:1987	Maji kwa ajili ya matumizi ya maabara ya uchambuzi – Uainishaji na njia za vipimo	Lazima
2.	TZS 3091/ISO 4803:1978	Vyombo vya vioo vya maabara - neli ya kioo ya <i>Borosilicate</i>	Lazima
3.	TZS 944/ISO 4142:2002	Vyombo vya vioo vya maabara - Mirija ya majaribio	Lazima
4.	TZS 3090/ISO 385:2005	Vyombo vya vioo vya maabara - <i>Burettes</i> .	Lazima
5.	TZS 2064/EAS 941:2020	Maji ya kunywa yenye ladha - Uainishaji	Lazima
6.	TZS 3092	Mito ya Matumizi ya Majumbani – Uainishaji (Iliojazwa kwa Nyuzi-Sintetiki)	Lazima
7.	TZS 1411	Godoro la springi - Uainishaji	Lazima
8.	TZS 784	<i>Hypokloriti</i> ya sodiamu inayotumika kutibu maji yaliyokusudiwa kwa matumizi ya binadamu - Uainishaji	Lazima
9.	TZS 3119	Ethanoli Iliyobadilishwa asili Ili Kutumika Kama Nishati ya Kupikia - Uainishaji	Lazima
10.	TZS 36/EAS 31:2021	Sabuni ya kufulia - Uainishaji	Lazima
11.	TZS 39-1/EAS 127- 1:2021	Sabuni ya unga – Uainishaji – Sehemu ya 1: matumizi ya nyumbani kutumia mikono	Lazima
12.	TZS 225/EAS 294:2021	Poda ya kusafishia – Uainishaji	Lazima
13.	TZS 369/EAS 295:2021	Solusheni ya Sodium hypochlorite kwa matumizi ya nyumbani na viwandani	Lazima
14.	TZS 624/EAS 383:2021	Sabuni ya maji kwaajili ya matumizi ya nyumbani – Uainishaji	Lazima
15.	TZS 223/EAS 787:2021	Sabuni ya unga ya viwandani – Uainishaji	Lazima

16.	TZS 3139	Sabuni angavu - Uanishaji	Lazima
17.	TZS 3138	Bidhaa ya kusafishia marumaru – Uanishaji	Lazima
18.	TZS 1427	<i>Lanolin</i> kavu kwaajili ya kutengeneza vipodozi - Uanishaji	Lazima
19.	TZS 3120	<i>Jelly</i> ya kukamulia maziwa – Uanishaji	Lazima
20.	TZS 3135	<i>Spirit</i> nyeupe - Uanishaji	Lazima
21.	TZS 3137	Gundi ya <i>Polyvinyl Chloride (PVC)</i> - Uanishaji	Lazima
22.	TZS 3141	Ving'arisha viatu aina ya ujiuji wa <i>wax</i> – Uanishaji	Lazima
23.	TZS 3140	Vichanganyia rangi na <i>varnish</i> vya ujumla - Uanishaji	Lazima
24.	TZS 3163	<i>Extracts</i> za Pareto - Uanishaji	Lazima
25.	TZS 3177-1/ISO 5838-1:2013	Vipandikizi vya upasuaji (<i>surgery</i>) – pini na nyaya za chuma – Sehemu ya 1: mahitaji ya ujumla	Lazima
26.	TZS 3177-2/ISO 5838-2:1991	Vipandikizi vya upasuaji (<i>surgery</i>) – pini na nyaya za mifupa – Sehemu ya 2: pini za mifupa za <i>Steinmann</i>	Lazima
27.	TZS 3177-3/ISO 5838-3:1993	Vipandikizi vya upasuaji (<i>surgery</i>) – pini na nyaya za mifupa – Sehemu ya 3: nyaya za mifupa za <i>Kirschner</i>	Lazima
28.	TZS 785	Hypokloriti ya kalsiamu inayotumika kutibu maji yaliyokusudiwa kwa matumizi ya binadamu - Uanishaji	Lazima
29.	TZS 360	Magodoro ya povu ya polyurethane yenye kubadilika – Uanishaji	Lazima
30.	TZS 37-1/EAS 186-1:2021	Sabuni ya kuogea – Uanishaji – Sehemu ya 1: ya kipande.	Lazima
31.	TZS 37-2/EAS 186-2:2021	Sabuni ya kuogea – Uanishaji – Sehemu ya 2: ya maji.	Lazima
32.	TZS 723/EAS 849:2021	Rangi ya <i>silk emulsion (sheen)</i> kwa matumizi ya ndani na nje – Uanishaji	Lazima
33.	TZS 699/EAS 936:2021	Rangi ya <i>gloss solvent</i> kwa matumizi ya ndani na nje - Uanishaji	Lazima

34.	TZS 726/EAS 937:2021	Rangi ya <i>Semi-gloss (egg-shell)</i> solvent kwa matumizi ya ndani na nje – Uanishaji	Lazima
35.	TZS 3254/EAS 998:2021	Rangi ya <i>textured</i> – Uanishaji	Lazima
36.	TZS 3255/EAS 999:2021	<i>Materials</i> za kumwagwa kwenye rangi za barabarani – Uanishaji	Lazima
37.	TZS 3082/ISO 10684:2004	Vifunga — mipako ya mabati ya kuzamisha moto	Lazima
38.	TZS 3083/ISO 525:2013	Bidhaa za abrasive zilizounganishwa — Mahitaji ya jumla.	Lazima
39.	TZS 172/ISO 4014:2011(E)	Boliti za kichwa cha <i>heksagoni</i> — Alama za bidhaa A na B.	Lazima
40.	TZS 174/ISO 4032:2012(E)	Nati za kawaida za <i>heksagoni</i> (mtindo 1) — Alama za bidhaa A na B.	Lazima
41.	TZS 3190	Kufuli za Milango na Lachi — Matakwa	Lazima
42.	TZS 3191	Kabati za chuma za kuhifadha kwa madhumuni ya ofisi ya jumla – Matakwa	Lazima
43.	TZS 1413	Kufuli na vifaa vya kufuli – Matakwa	Lazima
44.	TZS 3155/ISO 16438:2012	Vifaa vya umwagiliaji kwenye kilimo — Mabomba ya plastiki kwa umwagiliaji — Matakwa na njia za upimaji	Lazima
45.	TZS 3157/ISO 3633:2002	Mifumo ya mabomba ya plastiki kwa ajili ya kutoa udongo na taka (joto la chini na la juu) ndani ya majengo - Poly isiyo na plastiki (<i>vinyl kloridi</i>) (PVC-U).	Lazima
46.	TZS 1639/ISO 4079:2020	Hosi za mpira na mifumo yake — Aina ya hosi zilizomarishwa na nguo kwa vimiminiko vinavyotokana na mafuta au maji — Matakwa.	Lazima
47.	TZS 1640/ISO 3949:2020	Hosi za plastiki na mifumo yake - Aina ya hosi zilizomarishwa na Nguo kwa matumizi ya vimiminiko – Matakwa	Lazima
48.	TZS 1641/ISO 6805:2020	Hosi za mpira na mifumo ya bomba kwa uchimbaji wa chini ya ardhi — Aina za hosi zilizomarishwa kwa waya kwa uchimbaji wa makaa ya mawe — Matakwa	Lazima

49.	TZS 3208-1/ISO 29463-1:2017	Chujio za ufanisi wa hali ya juu na midia ya kuondoa chembe kutoka hewani — Sehemu ya 1: Uainishaji, utendaji, upimaji na uwekaji alama.	Lazima
50.	TZS 1231-2	Vyombo vya moto — Pikipiki za matumizi ya jumla — Sehemu ya 2: Matakwa ya pikipiki za magurudumu matatu	Lazima
51.	TZS 300	Kifaa kinachoakisi mwanga chenye nambari za magari	Lazima
52.	TZS 3037	Maji taka ya Manispaa na viwandani: vigezo vya jumla vya uvumilivu kwa matumizi ya maji taka yaliyosafishwa katika umwagiliaji.	Lazima
53.	TZS 1233	Vigezo vya kustahimili maji taka ya viwandani yanayotolewa kwenye maji ya ardhini -Sakta ya usindikaji wa sukari	Lazima
54.	TZS 1234	Vigezo vya kustahimili maji taka ya viwandani yanayomwagwa ndani ya maji ya ardhini - Sakta ya nguo	Lazima
55.	TZS 3046	Taka ngumu: Usimamizi wa taka za huduma za afya	Lazima
56.	TZS 3152	Ubora wa Hewa - Vikwazo vya uvumilivu juu ya uzalishaji wa boilers	Lazima
57.	TZS 3151	Ubora wa hewa- Vizuizi vya kustahimili utoaji wa vichomeo.	Lazima
58.	TZS 3154	Taka ngumu: Usimamizi wa mazingira katika maeneo ya kusindika mboji.	Lazima
59.	TZS 3146	Ulinzi dhidi ya mionzi: Uainishaji wa mitambo ya <i>radiografia</i> ya viwanda	Lazima
60.	TZS 3030-2/ISO 22965-2:2007	Zege-matakwa ya malighafi, uzalishaji wa zege na ufuataji wa matakwa ya zege.	Lazima
61.	TZS 3033-1/ISO 14824-1:2012	Mahitaji ya Nilu ya <i>tendon</i> zinazovyuta kabla	Lazima
62.	TZS 3060-1/EAS 982-1:2020	Lami na ainisho la lami-sehemu 1:kupenya kwa lami.	Lazima
63.	TZS 3060-2/EAS 982-2:2020	Lami na ainisho lami – sehemu 2:lami iliyopungua mpenyo.	Lazima
64.	TZS 3060-3/EAS 982-3:2020	Lami na ainisho lami – sehemu 3: <i>emulsion</i> ya lami ya anionic	Lazima
65.	TZS 3060-4/EAS 982-4:2020	Lami na ainisho lami – sehemu 4: <i>emulsion</i> ya lami ya anionic	Lazima

66.	TZS 3060-5/EAS 982-5:2020	Lami na ainisho lami- sehemu 5: Lami iliyopangwa kwa kiwango cha utendaji	Lazima
67.	TZS 3061/EAS 981:2020	Viunganishi vya barabara vya haidrolitiki -- Uanishaji	Lazima
68.	TZS 3148	Vidhibiti vya tofari za Udongo wa Moto wa Juu- Uainishaji	Lazima
69.	TZS 3149	Matofali ya Kuhami - Uainishaji	Lazima
70.	TZS 3147	Njia za kupima <i>Castables</i> <i>Refractory</i>	Lazima
71.	TZS 3143	Uanishaji wa tofari za udongo za chini za kumiminiwa uji wa Chuma.	Lazima
72.	TZS 1558	Vipimo vya matuta ya barabarani na Michirizi ya vituta vidogo vya kudhibiti spidi.	Lazima
73.	TZS 3161	Bidhaa zinazotumika kutibu maji yanayokusudiwa kutumiwa na binadamu – silika ya mchanga na silika ya changarawe.	Lazima
74.	TZS 3162	Mbao za plastiki zilizoundwa na polyethilini – kwa matumizi ya nje - matakwa	Lazima
75.	TZS 758/EAS 356:2019	Nguo - Mahitaji ya ukaguzi na kukubalika kwa bidhaa za nguo zilizotumiwa	Lazima
76.	TZS1224/EAS 969:2020	Nepi za watoto zinazoweza kutumika na kutupwa - Uainishaji	Lazima
77.	TZS 1618/EAS 968:2020	Nepi za watu wakubwa zinazoweza kutumika na kutupwa - Uainishaji	Lazima
78.	TZS 1661/EAS 386:2020	Viatu - Vigezo vya ukaguzi na kukubalika kwa viatu vilivyotumika - Mahitaji	Lazima
79.	TZS 3001/EAS 970:2020	Nyavu za gili za kuvua samaki wakubwa - Uainishaji	Lazima
80.	TZS 279/EAS 96:2018	Kitambaa cha taulo cha usafi - Vipimo - Sehemu ya 1: Inaweza kutumika na kutupwa	Lazima
81.	TZS 3085	Nguo - Visodo vya hedhi - Uainishaji.	Lazima
82.	TZS 1257	Nguo - Mifuko ya polyethilini iliyofumwa kwa mdomo wazi iliyotengenezwa kutoka kwa Polyethilini yenye Msongamano wa Juu (HDPE)/polypropen (PP) nyuzi za tepi- Vipimo.	Lazima
83.	TZS 1230-2	Nguo – Maagizo ya vyandarua: Sehemu ya 2: Vyandarua vilivyotengenezwa kwa uzi wa	Lazima

		100% wa Polyethylini.	
84.	TZS 3086	Nguo - Mjengo wa Nepi wa Mtoto Unaoweza Kutumika tena - Uainishaji	Lazima
85.	TZS 3087	Nguo - Laini za <i>Panty</i> zinazoweza kutumika mara moja na kutupwa - Uainishaji	Lazima
86.	TZS 3209/ISO 18264:2016	Nguo - Kuinua slings kwa madhumuni ya jumla ya shughuli za kuinua zilizotengenezwa kutoka kwa nyuzi za nyuzi - Modulus polyethylini ya juu (HMPE) - Vipimo	Lazima
87.	TZS 3212	Nguo - Mkanda wa kupachika wa wavuti unaotengenezwa kutoka kwa nyuzi zilizotengenezwa na mwanadamu - Uainishaji	Lazima
88.	TZS 3153-2/ISO 12402-2:2006	Vifaa vya kibinafsi vya kuelea - Sehemu ya 2: Jaketi za kuokoa maisha, kiwango cha utendaji 275 - Masharti ya usalama	Lazima
89.	TZS 3153-3/ISO 12402-3:2006	Nguo - Vifaa vya kibinafsi vya kuelea - Sehemu ya 3: Koti za maisha, kiwango cha utendaji cha 150 - Masharti ya usalama	Lazima
90.	TZS 3153-4/ISO 12402-4:2006	Personal flotation devices - Part 4: Life jackets, performance level 100 - Safety requirements	Lazima
91.	TZS 3153-5/ISO 12402-5:2006	Nguo - Vifaa vya kibinafsi vya kuelea - Sehemu ya 5: Vifaa vya kuelea (kiwango cha 50) - Mahitaji ya usalama	Lazima
92.	TZS 3153-6/ISO 12402-6:2006	Nguo - Vifaa vya kibinafsi vya kuelea - Sehemu ya 6: <i>Jackets</i> za maombi maalum na visaidizi vya kuvutia - Mahitaji ya usalama na mbinu za ziada za mtihani.	Lazima
93.	TZS 3196	Nguo - Mahitaji ya mavazi yaliyotengenezwa kwa nyenzo chache za kueneza miali ya moto na mikusanyiko ya Nyenzo inayolinda dhidi ya joto na mwali - vipimo	Lazima
94.	TZS 3194/ISO 21942:2019	Sare maalumu kwa ajili ya kituo kwa wazima moto	Lazima
95.	TZS 3195/ISO 15384:2018	Mavazi ya kinga kwa wazima moto - Mbinu za majaribio ya kimaabara na mahitaji ya utendakazi kwa mavazi ya kuzima moto ya porini	Lazima
96.	TZS 3201-5-54/IEC 60364-5-54:2011	Ufungaji wa mifumo ya umeme ya mkondo mdogo - sehemu ya 5-54: Uchaguzi na usimikaji wa vifaa vya	Lazima

		umeme – mipangilio ya <i>earthing</i> na Kondokta zenye kinga	
97.	TZS 3202/IEC 60137:2017	Bushi za vizio kwa ajili ya msongo unaobadilika Zaidi ya volti 1000.	Lazima
98.	TZS 3203/IEC 60376:2018	Sifa za daraja la kiufundi la Salfa heksafloraidi na gesi za nyongeza zitumikazo kwa mchanganyo katika vifaa vya umeme.	Lazima
99.	TZS 3204-1/IEC 60664-1:2020	Uratibu wa insulesheni kwa vifaa katika mifumo ya usambazaji wa umeme mdogo: sehemu ya 1: Kanuni,matakwa na vipimo	Lazima
100.	TZS 3178-1/IEC 62586-1:2017	Upimaji wa ubora wa nguvu katika mifumo ya usambazaji wa nguvu:sehemu ya kwanza: Vyombo vya ubora wa nguvu.	Lazima
101.	TZS 3178-2/IEC 62586-2:2017	Upimaji wa ubora wa nguvu katika mifumo ya usambazaji wa nguvu: sehemu ya 2: vipimo vya ufanyaji kazi na matakwa yasiyo hakika.	Lazima
102.	TZS 1518-8	Nyaya za umeme za PVC zenye msongo kuanzia 450/750 volti: sehemu ya nane: waya mmoja, waya za pea za ulalo na waya tatu zilizofunikwa pamoja kwa ajili ya <i>wiring</i> za kudumu.	Lazima
103.	TZS 630	Kanuni za utendaji wa huduma za usalama wa kutumia watu.	Lazima
104.	TZS 681	Mifumo ya usalama – huduma za usafirishaji fedha	Lazima
105.	TZS 682	Mifumo ya usalama – Chumba/Eneo la kudhibiti	Lazima
106.	TZS 3172	Mifumo ya kufuatilia gari - Mahitaji	Lazima
107.	TZS 3185/IEC 62688:2017	Moduli za kukusanya umemejua na vifaa ambatanishi-vigezo vya kiusalama	Lazima
108.	TZS 3188-9-8/IEC TS 62257-9-8:2020	Nishati jadidifu na mifumo mseto kwa ajili ya umeme vijijini-Sehemu 9-8:Mifumo jumuishi-Mahitaji ya vifaa vya mifumo ya umeme jadidifu wa kusimama-pekee yenye makadirio ya nishati ndogo au sawa na 350W	Lazima
109.	TZS 3187-1/IEC 61730-1:2016	Vigezo vya usalama vya moduli za nishati jadidifu-Sehemu 1: Mahitaji muhimu kwa ajili ya ujenzi	Lazima
110.	TZS 3187-2/IEC 61730-2:2016	Vigezo vya usalama vya moduli za nishati jadidifu-Sehemu 2: Mahitaji muhimu kwa ajili ya vipimo	Lazima

111.	TZS 3014	Pumba ya Mchele kama Chakula cha Wanyama - Vipimo	Lazima
112.	TZS 3016	Chumvi ya Kawaida na Licks ya Ng'ombe - Uainishaji	Lazima
113.	TZS 3017	Mlisho wa Farasi uliochanganywa - Uainishaji	Lazima
114.	TZS 3018	Kamba wa Maji Safi (Macrobrachium Rosenbergi) Mlisho - Uainishaji	Lazima
115.	TZS 3019	Mlisho wa Shrimp wa Baharini - Uainishaji	Lazima
116.	TZS 3020	Mchele wa Kipolishi kama Chakula cha Wanyama - Vipimo	Lazima
117.	TZS 3021	Bidhaa za Wadudu Wakavu kwa Kuchanganya Malisho ya Wanyama - Vipimo	Lazima
118.	TZS 3052	Vibadilishaji vya Maziwa ya Ndama - Uainishaji	Lazima
119.	TZS 1654	Pombe	Lazima
120.	TZS 3067	Bia ya <i>craft</i> /ufundi	Lazima
121.	TZS 1245	Bia ya <i>draught</i> /rasimu	Lazima
122.	TZS 2226/EAS 989:2020	Matakwa ya ubora - Chavua za Nyuki	Lazima
123.	TZS 3084/EAS 990:2020	Matakwa ya ubora – Gundi ya nyuki	Lazima
124.	TZS 3098/EAS 992:2020	Matakwa ya ubora –Nta ya nyuki	Lazima
125.	TZS 851/EAS 36:2020	Matakwa ya ubora-Asali	Lazima
126.	TZS 3075/EAS 130:2020	Mbegu za kahawa ya kijani – ubainishaji	Lazima
127.	TZS 417/EAS 105:2020	Mbegu za kahawa iliyokaangwa na kahawa iliyokaangwa na kusagwa - ubainishaji	Lazima
128.	TZS 414/EAS 975:2020	Kahawa ya papo hapo (mumunyifu) - Ubainishaji	Lazima
129.	TZS 187-1/EAS 4-1:2021	Maziwa mbadala kwa ajili ya lishe kwa watoto chini ya miaka miwili	Lazima
130.	TZS 187-2:2021/EAS 4-1:2021	Maziwa tiba kwa ajili ya ya upungufu wa lishe kwa watoto chini ya miaka miwili	Lazima
131.	TZS 180/EAS 72:2021	Unga wa Lishe	Lazima

132.	TZS 3234/EAS 1023:2021	Virutubishi vya chakula	Lazima
133.	TZS 3235/EAS 1024:2021	Unga mchanganyiko uliorutubishwa	Lazima
134.	TZS 3236/EAS 1025:2021	Ufuatiliaji na uchukuaji sampuli wa virutubishi na vyakula vilivyo rutubishwa	Lazima
135.	TZS 3132	Unga wa Dengu za njano	Lazima
136.	TZS 3231	Unga wa njugu	Lazima
137.	TZS 3237	Chapati za unga mchanganyiko	Lazima
138.	TZS 3238	Magharagwe yaliyopikwa	Lazima
139.	TZS 2009	Mbegu za chia- Mahitaji	Lazima
140.	TZS 3210	Unga wa viazi - Mahitaji	Lazima
141.	TZS 3207	Ming'oko - Mahitaji	Lazima
142.	TZS 3136	Mbegu za lozi -Mahitaji	Lazima
143.	TZS 3134	Karanga iliyofunikwa -Mahitaji	Lazima
144.	TZS 3133	Mchanganyiko wa njugu zilizokaangwa-Mahitaji	Lazima
145.	TZS 3158	Matakwa ya ubora wa chenga za mkate	Lazima
146.	TZS 3159	Matakwa ya ubora wa pipi ya kutafuna	Lazima
147.	TZS 3160	Matakwa ya ubora wa maandazi	Lazima
148.	TZS 1788	Tunda la mkate mahitaji	Lazima
149.	TZS 1787	Tunda la fenesi - Mahitaji	Lazima
150.	TZS 1786	Bamia mbichi - Mahitaji	Lazima
151.	TZS 1085	Kabichi - Mahitaji	Lazima
152.	TZS 998	Matunda jamii ya machungwa - Mahitaji	Lazima

153.	TZS 1983-1/EAS 58-1:2021	Chakula cha mbwa kilichochanganywa - Maelezo - Sehemu ya 1: Chakula kamili	Lazima
154.	TZS 547/EAS 97:2021	Chakula cha samaki kwa malisho ya wanyama - Uainishaji	Lazima
155.	TZS 735/EAS 230:2021	Pumba za mahindi kama chakula cha mifugo - Uainishaji	Lazima
156.	TZS 549/EAS 231:2021	Chakula cha mifupa kwa ajili ya malisho ya wanyama - Uainishaji	Lazima
157.	TZS 738/EAS 232:2021	<i>Gluten</i> ya mahindi kama chakula cha wanyama - Uainishaji	Lazima
158.	TZS 737/EAS 233:2021	Lishe ya mbuni iliyochanganywa - Maelezo	Lazima
159.	TZS 819/EAS 287:2021	Keki za mbegu za mafuta na unga kama malisho ya wanyama - Uainishaji	Lazima
160.	TZS 820/EAS 353:2021	Pumba za ngano na <i>pollard</i> ya ngano kama chakula cha wanyama - Vipimo	Lazima
161.	TZS 1625/EAS 1008:2021	Maziwa ya <i>fermented</i> (cultured) - Uainishaji	Lazima
162.	TZS 1201/EAS 1009:2021	Jibini la Gouda - Uainishaji	Lazima
163.	TZS 1211/EAS 1010:2021	Jibini la <i>Cottage</i> - Uainishaji	Lazima
164.	TZS 1200/EAS 1011:2021	Cheddar jibini - Vipimo	Lazima
165.	TZS 1225/EAS 1012:2021	Jibini la Mozzarella - Uainishaji	Lazima
166.	TZS 1213/EAS 1013:2021	Jibini la <i>cream</i> - Uainishaji	Lazima
167.	TZS 3253/EAS 1026:2021	Nyama ya kusaga - Uainishaji	Lazima
168.	TZS 3252/EAS 1027:2021	<i>Bacon</i> - Uainishaji	Lazima
169.	TZS 3251/EAS 1028:2021	<i>Ham</i> - Uainishaji	Lazima
170.	TZS 3250/EAS 1029:2021	Nyama ya sungura (mzoga na kupunguzwa) - Uainishaji	Lazima
171.	TZS 3006/ISO 18188:2016	Matakwa ya ubora wa Mirija ya plastiki aina ya <i>polypropylene</i>	Lazima
172.	TZS 3012	Matakwa ya ubora wa vyombo vya mezani vya plastiki aina ya Melamine	Lazima

173.	TZS 3013	Matakwa ya ubora wa vyombo vya mezani vya kioo	Lazima
174.	TZS 3117	Matakwa ya ubora wa vyombo vya mezani vya udongo	Lazima
175.	TZS 3118	Matakwa ya ubora wa tabaka jembamba la plastiki lenye kushikana na kutanuka kwajili ya kufungasha bidhaa	Lazima

Dodoma,
23 Februari, 2023

ASHATU K. KIJAJI,
*Waziri wa Uwekezaji, Viwanda na
Biashara*