

TANGAZO LA SERIKALI Na. 691 La Tarehe 25/11/2022

SHERIA YA MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI
NA MAJI,
(SURA YA 414)

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 19 (4))

NOTISI YA MAMLAKA YA UDHIBITI WA HUDUMA ZA NISHATI NA MAJI (TAFTISHI
KUHUSU MAOMBI YA BEI ZA MAJI YA MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA
MAZINGIRA MBEYA (MBEYA WSSA), 2022

- Jina 1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (Uchunguzi kuhusu Maombi ya Bei za Maji ya Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Mbeya) (Mbeya WSSA) la Mwaka 2022.
- Tafsiri 2. Katika Notisi hii, isipokuwa kama muktadha utahitaji vinginevyo-
- Sura Na. 414 “Mamlaka” inamaanisha Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji iliyoanzishwa na Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji;
“Mkurugenzi Mkuu” inamaanisha Afisa Mtendaji Mkuu wa Mamlaka;
“Ombi la Marekebisha ya Bei” ina maanisha ombi la kurekebisha bei za huduma za maji kama inavyooneshwa kwenye majedwali ya Notisi hii; na
“uchunguzi” inamaanisha mchakato mzima wa kupokea maoni kutoka kwa wadau kuhusu marekebisha ya bei yanayopendekezwa kama inavyooneshwa kwenye majedwali.
- Madhumuni ya uchunguzi 3. Madhumuni ya huu uchunguzi ni kuiwezesha Mamlaka kukusanya maoni ya wadau kuhusu bei zinazopendekezwa.

Mapendekezo la bei

4. Bei zinazo pendekezwa na Mbeya WSSA zimeoneshwa kwenye majedwali ya Notisi hii.

Jinsi ya kushiriki katika uchunguzi

5. Mtu yeyote anayetaka kushiriki kwenye uchunguzi anaweza kufanya hivyo kwa kuwasilisha maoni yake kuhusiana na suala hilo kwa maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia anuani iliyotajwa katika aya ya 9 ndani ya siku kumi na nne (14) tangu kuchapishwa kwa Notisi hii.

Pingamizi

6. Mtu yeyote anayekusudia kupinga uidhinishwaji wa bei atawasilisha pingamizi lake kwa maandishi ndani ya siku tano za kazi tangu siku ya kuchapishwa kwa Notisi hii.

Nakala za maombi

7. Nakala za maombi zinapatikana kwenye Ofisi za Mamlaka wakati wa saa za kazi kuanzia saa 3.00 asubuhi hadi saa 10.00 jioni kwa ajili ya taarifa kwa umma. Maelezo ya zaidi yanaweza kupatikana kupitia maombi ya maandishi kwa Mkurugenzi Mkuu kupitia anuani iliyotajwa kwenye aya ya 9 ya Notisi hii.

Anwani ya Mamlaka

8. Anuani ya Mamlaka itakuwa:
Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji,
Jengo la EWURA, Kiwanja Na.3, Kitalu AD,
Medeli Magharibi,
S.L.P. 2857,
DODOMA

*Notisi ya Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma Za Nishati Na Maji (Taftishi Kuhusu
Maombi ya Bei Za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi wa Mazingira Mbeya
Tangazo La Serikali Na. 691 (Linaendelea.)*

JEDWALI LA KWANZA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za sasa na zinazopendekezwa (Shilingi kwa mita moja ya ujazo)

Kundi la Wateja	Matumizi (m ³)	Bei za Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
		2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	0-10	1,100	1,251	1,518	1,675
	>10-20	1,100	1,558	1,684	1,937
	>20	1,300			
Taasisi	0-30	1,500	2,652	2,956	2,956
	>30	1,700			
Biashara	0-30	1,500	1,916	2,135	2,135
	>30	1,700			
Viwanda	0-50	1,700	3,228	3,368	3,509
	>50	1,900			
Vioski		1,000	2,500	2,500	2,500
Boza la Maji		2,700	-	-	-

JEDWALI LA PILI

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Kurejeshwa Hudumaya Maji Baada ya Kusitishwa (Shilingi kwarejesho)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	20,000	20,000	20,000	20,000
Taasisi	30,000	30,000	30,000	30,000
Biashara	30,000	35,000	35,000	45,000
Viwanda	40,000	45,000	50,000	50,000

Notisi ya Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma Za Nishati Na Maji (Taftishi Kuhusu Maombi ya Bei Za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi wa Mazingira Mbeya)
Tangazo La Serikali Na. 691 (Linaendelea.)

JEDWALI LA TATU

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Ada za Sasa na Zinazopendekezwa za Maunganisho Mapya (Shilingi kwa maunganisho mapya)

Kundi la Wateja	Ada ya Sasa 2021/22	Ada zinazopendekezwa		
		2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	Asilimia 20 ya Gharama za	Asilimia 20 ya Gharama za Vifaa na Nguvu kazi kama ilivyoainishwa katika Sehemu ya 26 ya Kanuni za Maji 2019		
Taasisi	Vifaa na Nguvu kazi kama			
Biashara	ilivyoainishwa katika			
Viwanda	Sehemu ya 24 ya Kanuni za Maji 2013			

JEDWALI LA NNE

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Majitaka kwa Wateja wenye Majisafi (Shilingi/Mita Moja ya Ujazo)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei zinazopendekezwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	385	420	450	500
Taasisi	500	550	600	660
Biashara	575	630	690	760
Viwanda	700	770	850	940

JEDWALI LA TANO

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Majitaka kwa Wateja Wasio na Maunganisho ya Majisafi ya Mamlaka (Shilingi/Mwezi)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	20,000	22,000	22,500	23,000

Notisi ya Mamlaka ya Udhhibiti wa Huduma Za Nishati Na Maji (Taftishi Kuhusu Maombi ya Bei Za Maji ya Mamlaka ya Maji Na Usafi wa Mazingira Mbeya)
Tangazo La Serikali Na. 691 (Linaendelea.)

Kundi la Wateja	Bei za Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Taasisi	24,000	25,000	30,000	50,000
Biashara	36,000	45,000	50,000	55,000
Viwanda	36,000	40,000	43,000	45,000

JEDWALI LA SITA

(Limetengenezwa chini ya aya ya 4)

Bei za Sasa na Zinazopendekezwa za Kunyonya Majitaka
(Shilingi kwa Safari Moja)

Kundi la Wateja	Bei ya Sasa	Bei Zinazopendekezwa		
	2021/22	2022/23	2023/24	2024/25
Majumbani	50,000	50,000	50,000	50,000
Taasisi	50,000	75,000	75,000	100,000
Biashara	50,000	75,000	75,000	100,000
Viwanda	50,000	75,000	75,000	100,000

Dodoma,
24 Novemba, 2022

MODESTUS M. LUMATO,
Director General