

TANGAZO LA SERIKALI Na. 277 La Tarehe 19/3/2021

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA)

—————
(SURA YA 287)
—————

SHERIA NDOGO

—————
(Imetungwa chini ya Kifungu cha 153)

SHERIA NDOGO YA HIFADHI YA MAZINGIRA (MAREKEBISHO) YA HALMASHAURI
YA WILAYA YA NKASI YA MWAKA 2021

Jina

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Hifadhi ya Mazingira (Marekebisho) ya Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi za Mwaka 2021 na itasomwa kwa pamoja na Sheria Ndogo za Hifadhi ya Mazingira za Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi za Mwaka 2014 ambayo katika Sheria Ndogo hii itajulikana kama “Sheria Ndogo kuu”.

Marekebisho ya
Tangazo la
Serikali Na.393
la Mwaka 2014

2. Marekebisho yanafanyika katika kifungu cha 4 kifungu kidogo cha (1) cha Sheria Ndogo Kuu kwa kuongeza vipengele vidogo vya (f),(g) na (h) ambavyo vitasomeka;

4(1) (f) Atatakiwa kuwa na mifugo iliyopigwa chapa inayotambulika na halmashauri kulingana na eneo mifugo ilipo;

- (g) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti yaliyo katika kifungu kidogo (1) (b) na (c) cha kifungu hiki atakuwa ametenda kosa ikithibitika atalazimika kulipa faini isiyoziidi Shilingi 50,000/= kwa kila mfugo au kwenda jela miezi 6 au

- adhabu zote mbili kwa pamoja;
- (h) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti yaliyo katika kifungu kidogo (1) (a), (d) na (e) cha kifungu hiki atakuwa ametenda kosa ikithibitika atalazimika kulipa faini isiyozi Shilingi 200,000/= au kwenda jela miezi 6 au adhabu zote mbili kwa pamoja.
3. Marekebisho yanafanyika katika kifungu cha 5 kifungu kidogo cha (1) cha Sheria Ndogo Kuu kwa kuongeza kipengele (f) ambacho kitasomeka;
- 5(1) (f) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti yaliyo katika kifungu hiki atakuwa ametenda kosa ikithibitika atalazimika kulipa faini isiyozi Shilingi 50,000/= kwa kila mfugo, isipokuwa akivunja kipengele (e) atalazimika kulipa faini isiyozi Shilingi 200,000/= au kwenda jela miezi 6 au adhabu zote mbili kwa pamoja.
4. Marekebisho yanafanyika katika kifungu cha 6 kwa kufuta kifungu kidogo cha (2) cha Sheria Ndogo Kuu na kuweka kifungu kidogo kipa kama kifuatacho;
- 6 (2) Mfugo wowote utakaokamatwa utalipiwa faini isiyozi Shilingi 50,000/= kila mfugo, na gharama za kukamatwa na kukombolewa mifugo itakuwa kama inavyooneshwa katika Jedwali la II la Sheria Ndogo hii.
5. Kifungu cha 14 cha Sheria Ndogo Kuu kinafanyiwa marekebisho kwa kuongeza kifungu kidogo cha (3), na (4) ambavyo vitasomeka;
- 14 (3) Kila kaya inatakiwa kuwa na choo bora chenye sifa inayokubalika na kuhakikisha kinatumika;

- (4) Kila kaya itakusanya taka katika chombo maalum ambazo zitakusanywa na Halmashauri kwa gharama kama inavyooneshwa katika Jedwali la IV la Sheria Ndogo hii;
6. Kifungu cha 20 cha Sheria Ndogo Kuu kinafanyiwa marekebisho kwa kuongezewa kifungu kidogo cha (2) ambacho kitasomeka;
- 20 (2) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti yaliyo katika kifungu hiki atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi Shilingi elfu hamsini kwa kila mfugo au kwenda jela miezi 6 au adhabu zote mbili kwa pamoja.
7. Marekebisho yanafanyika kwa kufuta kifungu cha 27 cha Sheria Ndogo Kuu na kuweka Kifungu kipya kitasomeka;
- 27 (1) Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria Ndogo hii atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia atatozwa faini isiyozidi shilingi laki tatu au kifungu kisichozidi miezi kumi na mbili au adhabu zote mbili yani faini na kifungu.
8. Marekebisho yanafanyika katika Sheria Ndogo Kuu kwa kufuta Jedwali la II na III na kuongeza majedwali mapya kama yalivyoainishwa katika Sheria Ndogo hii.

*Sheria Ndogo ya Hifadhi ya Mazingira (Marekebisho) ya Halmashauri ya Wilaya
ya Nkasi*

Tangazo la Serikali Na. 277 (Linaendelea.)

JEDWALI LA II

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 6(2))

FAINI ITAKAYOTOLEWA KWA KILA MFUGO UTAKAOKAMATWA

NA.	JINA LA MFUGO	KIASI CHA FEDHA TSH
1	NG'OMBE	10,000/=
2	PUNDA	5,000/=
3	MBUZI	5,000/=
4	KONDOO	5,000/=
5	NGURUWE	5,000/=

JEDWALI III

ADA YA MIFUGO KWA WAHAMIAJI KUTOKA NJE

Limetengenezwa chini ya kifungu cha 5 (2)

NA.	JINA LA MFUGO	KIASI KWA MWAKA
1	NG'OMBE	10,000/=
2	PUNDA	5,000/=
3	MBUZI	5,000/=
4	KONDOO	5,000/=
5	NGURUWE	5,000/=

JEDWALI IV

(Limetengenezwa chini ya kifungu cha 14 (4))

USHURU WA TAKA

NA.	ENEO	KIASI TSH
1	KAYA	1,500/=
2	DUKA REJA REJA	2,000/=
3	DUKA LA JUMLA	2,500/=
4	NYUMBA YA KULALA WAGENI	3,000/=
5	TAASISI NYINGINE	3,500/=

Mabadiriko haya yanasomeka pamoja na Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi iliyobandikwa kwenye Marekebisho ya Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi ya mwaka 2019 kufuatia azimio lililopitishwa na mkutano wa halmashauri uliofanyika mnamo tarehe 28/2/2020. Na Nembo hii inabandikwa:-

MISSANA K KWANGURA,
*Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya,
NKASI*

SUMUNI ZENO MWANAKULYA,
*Mwenyekiti,
Halmashauri ya Wilaya,
NKASI*



Dodoma,
3 Machi, 2021

NAKUBALI,

SELEMANI SAID JAFO (MB.),
Waziri wa Nchi -OR- Tamisemi