

TANGAZO LA SERIKALI Na. 276 La Tarehe 19/3/2021

SHERIA YA FEDHA ZA SERIKALI ZA MITAA
(SURA 290)

SHERIA NDOGO

(Imetungwa chini ya kifungu cha 6(1) na 16 (1))

SHERIA NDOGO YA ADA NA USHURU (MAREKEBISHO) YA HALMASHAURI YA
WILAYA YA NKASI YA MWAKA 2021

Jina

1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru (Marekebisho) ya Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi ya Mwaka 2021 na itasomwa kwa pamoja na Sheria Ndogo za Ada na Ushuru za Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi za Mwaka 2017 ambayo katika Sheria Ndogo hii itajulikana kama “Sheria Ndogo kuu”.

Marekebisho
ya Tangazo la
Serikali Na.29
la Mwaka
2017

2. Marekebisho yanafanyika katika kifungu cha 4 kwa kufuta kifungu kidogo cha (5) na kuweka kipya na kuongeza kifungu kidogo cha (6) ambacho kitasomeka;
 4. (5) Kikundi chochote kinachohitaji kusajiliwa ndani ya Halmashauri kitawajibika kulipa ada ya usajili ya kiasi kisichozidi shilingi 10,000/=
 - (6) Bila kuathiri kifungu kidogo cha 4, malipo yote yatafanyika kwa kutumia mfumo wa kielektroniki yaani I - tax au kwa mfumo wa kawaida wa stakabadhi za Halmashauri pale ambapo mfumo wa I – tax utakaposhindikana.
3. Marekebisho yanafanyika kwa kufuta kifungu cha 12.
4. Marekebisho yanafanyika kwa kufuta kifungu cha 13 cha Sheria Ndogo Kuu na kuweka kifungu kipya kinachosomeka;

Marekebisho
ya majedwali

13. Mkurugenzi anaweza kumtoza mtu yeyote faini isiyozidi shilingi laki mbili iwapo mkosaji atakiri kosa kwa maandishi na kukubali kutekeleza wajibu wake pamoja na kulipa faini anayodaiwa.

Marekebisho yanafanyika katika Sheria Ndogo Kuu kwa kufuta Jedwali la Kwanza, Tatu, Nne, Tano, Sita, Nane, Kumi na tatu, na Ishirini na Tano na kuongeza majedwali mapya kama yalivyoainishwa katika Sheria Ndogo hii.

Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru (Marekebisho) ya Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi

Tangazo la Serikali Na. 276 (Linaendelea.)

JEDWALI LA KWANZA
ADA YA MAJENGO NA KUKODISHA MALI ZA HALMASHAURI

NA.	HUDUMA	KIWANGO
1	Nyumba za Halmashauri (a) Kubwa (b) Za kati (c) ndogo	Tshs. 50,000/= kwa mwezi Tshs. 40,000/= kwa mwezi Tshs. 30,000/= kwa mwezi
2	Ukumbi mkubwa	Tshs. 50,000/= Kwa siku
3	Ukumbi mdogo	Tshs. 30,000/= kwa siku
4	viti	Tshs. 500/= kwa kila kiti kwa siku
5	Masoko yote ya Halmashauri	Tshs. 4,000/= kwa mita za mraba kwa mwezi
6	Mzunguko wa Stendi kuu	Tshs. 4,000/= kwa mita za mraba kwa mwezi
7	Maeneo Mengine ya Halmashauri	Tshs. 4,000/= kwa mita za mraba kwa mwezi
8	Pango la Chumba	Tshs. 20,000/= kwa mwezi

JEDWALI LA SITA
ADA NA USHURU WA STEDI

NA.	CHOMBO CHA USAFIRI/MTU	KIASI
1	Pikipiki au baiskeli	Tshs 500/=, kuingia/kutoka kwa siku
1	Teksi au gari dogo chini ya abiria 6	Tshs 1,000/= kutoka kwa siku
2	Basi chini ya abiria 25	Tshs 1,500/=kutoka kwa siku
3	Basi Zaidi ya abiria 25	Tshs 2,500/= kutoka kwa siku
4	Mtu	Tshs 200/= kuingia kwa siku

JEDWALI LA NANE
USHURU WA MADINI YA UJENZI

NA.	KIPIMO	KIASI
1	MADNI YA UJENZI	
	A. MCHANGA 1. Tripu moja ya mkokoteni wa Ng'ombe 2. Tripu moja ya Power tiller 3. Tripu Moja ya Lori	Tshs.2,000/= Tshs. 2,000/= Tshs. 5,500/=
	B. MAWE 4. Tripu moja ya mkokoteni wa Ng'ombe 5. Tripu moja ya Power tiller 6. Tripu Moja ya Lori	Tshs. 2,000/= Tshs. 2,500/= Tshs. 5,500/=
	C. KOKOTO 7. Tripu moja ya mkokoteni wa Ng'ombe 8. Tripu moja ya Power tiller	Tshs. 1,500/= Tshs. 1,500/=

Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru (Marekebisha) ya Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi

Tangazo la Serikali Na. 276 (Linaendelea.)

	9.	Tripu Moja ya Lori	Tshs. 5,000/=
2	D.	MAKAA YA MAWE	
	1.	Gari Tani 1 – 6.9	Tshs. 5,000/=
	2.	Gari Tani 7 – 14.9	Tshs. 10,000/=
	3.	Gari Tani 15 – 25	Tshs. 15,000/=
3	E.	MADINI MENGINE	
	4.	Gari Tani 1 – 6.9	Tshs. 5,000/=
	5.	Gari Tani 7 – 14.9	Tshs. 10,000/=
	6.	Gari Tani 15 – 25	Tshs. 15,000/=

JEDWALI LA KUMI NA TATU

(Limetengenezwa Chini ya kifungu cha 4)

ADA YA MAJENGO, UPIMAJI WA ARDHI NA VIBALI VYA UJENZI

Na.	Ada ya kibali cha ujenzi na ukaguzi wa ramani	kiwango
1	Jengo la makazi	Tshs. 15,000/=
2	Jengo la makazi la ghorofa moja	Tshs. 30,000/=
3	Jengo la makazi zaidi ya ghorofa moja	Tshs. 50,000/=
4	Jengo la makazi na biashara	Tshs. 20,000/=
5	Jengo la biashara	Tshs. 25,000/=
6	Jengo la biashara zaidi ya ghorofa moja	Tshs. 70,000/=
7	Jengo la kiwanda kidogo na ghala	Tshs. 50,000/=
8	Jengo la kiwanda au kituo cha mafuta	Tshs. 150,000/=
9	Mnara	Tshs. 300,000/=
10	Jengo la taasisi ya dini, NGO, Chama cha Siasa	Tshs. 20,000/=
11	Jengo la taasisi ya dini, NGO, Chama cha Siasa	Tshs. 50,000/=
12	Kibali cha kubadili matumizi ya jingo(alteration)	Tshs. 30,000/=
13	Ukaguzi wa Ramani	Tshs. 20,000/=
14	Ada za Maombi ya Upimaji na Utumiaji wa Ardhi	
	1. Maombi ya Kiwanja au Ardhi	Tshs. 20,000/=
	2. Ada ya malipo ya awali kwa upimaji wa kujigharamia	2.5% ya thamani ya Ardhi
	3. Ada ya malipo ya awali ya kiwanja au Ardhi (Premiun)	7.5% ya thamani ya Ardhi
	4. Ada ya upimaji na usafishaji viwanja	
	(a) Ujazo wa juu (High density)	Tshs. 40,000/=
	(b) Ujazo wa kati (Medium density)	Tshs. 50,000/=
	(c) Ujazo wa chini (Low Density)	Tshs. 60,000/=
	(d) Taasisi za watu binafsi na dini	Tshs. 100,000/=
	(e) Viwanda	Tshs. 100,000/=
	(f) Mashamba	Tshs. 100,000/= kwa kila ekari
	5. Kurudia upimaji baada ya mipaka kufutika	50% ya ada ya upimaji Tshs. 10,000/=
	6. Kurudia kuonesha kiwanja baada ya	

*Sheria Ndogo ya Ada Na Ushuru (Marekebisho) ya Halmashauri ya Wilaya ya
Nkasi*

Tangazo la Serikali Na. 276 (Linaendelea.)

	ugavi wa awali kufanyiaka	Tshs. 20,000/=
	7. Ukaguzi wa nyaraka	Tshs. 10,000/=
	8. Ada ya kuomba nakara ya nyaraka	

JEDWALI LA ISHIRINI NA TANO
USHURU WA BIDHAA ZITOKANAZO NA MAZAO

NA.	BIDHAA	KIASI
1	Pumba	Tshs Tshs 1,000/= Kwa Gunia
2	Mashudu	Tshs 1,000/= Kwa Gunia
3	Bidhaa Nyingine	Tshs 1,000/= Kwa Gunia

Mabadiriko haya yanasomeka pamoja na Nembo ya Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi iliyobandikwa kwenye Marekebisho ya Sheria Ndogo za Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi ya mwaka 2019 kufuatia azimio lililopitishwa na mkutano wa halmashauri uliofanyika mnamo tarehe 28/2/2020. Na Nembo hii inabandikwa:-

MISSANA K KWANGURA,
Mkurugenzi Mtendaji,
Halmashauri ya Wilaya,
NKASI

SUMUNI ZENO MWANAKULYA,
Mwenyekiti,
Halmashauri ya Wilaya,
NKASI



Dodoma,
3 Machi, 2021

NAKUBALI,

SELEMANI SAID JAFO (MB.),
Waziri wa Nchi -OR- Tamisemi