

TANGAZO LA SERIKALI NA. 4 la tarehe 6/1/2023

**SHERIA YA VIWANGO,
(SURA 130)**

NOTISI

(Imetengenezwa chini ya kifungu cha 20(1)(b))

NOTISI YA KUTANGAZA VIWANGO VYA HIARI, 2022

Jina

1. Notisi hii itajulikana kama Notisi ya Kutangaza Viwango vya Hiari ya mwaka 2022.

Kutangazwa kwa viwango

2. Viwango vilivyoainishwa katika Jedwali la Notisi hii vinatangazwa kuwa Viwango vya Hiari kwa kila bidhaa iliyoainishwa ndani ya Notisi hii.

JEDWALI

NA.	Namba ya kiwango	Jina	Aina
1.	TZS 3292:2022/SADC HT 109:2021	Ubora na utendaji sahihi wa bidhaa za taa	Hiari
2.	TZS 3295:2022/ISO 718:1990	Vyombo vya vioo vya maabara - Mshtuko wa joto na uvumilivu wa mshtuko wa joto - Mbinu za majaribio	Hiari
3.	TZS 3296:2022/ISO 695:1991	Kioo - Ustahimilivu wa kushambuliwa na mmumunyo wa maji unaochemka wa alkali iliyochanganywa - Mbinu ya mtihani na uainishaji	Hiari
4.	TZS 3297:2022/ISO 719:2020	Kioo - Upinzani wa Hydrolytic wa chembechembe za kioo saa 98 ° C - Njia ya mtihani na uainishaji	Hiari
5.	TZS 3298:2022/ISO 4787:2021	Vioo vya maabara na vyombo vya plastiki - Vyombo vya volumetric - Mbinu za kupima uwezo na matumizi	Hiari

Tangazo Na. 4 (Linaendelea)

6.	TZS 3299:2022/ISO 1776:1985	Kioo - Ustahimilivu wa kushambuliwa na asidi hidrokloriki ifikapo 100 °C - Utoaji wa moto au mbinu ya kionjo ya atomiki ya kufyonza	Hiari
7.	TZS 3285:2022	Kinzani joto - Njia za kupima ukinzani wa mshtuko wa joto	Hiari
8.	TZS 3287:2022	Bidhaa za kinzani joto - Uamuzi wa kuangalia upanuzi wa joto.	Hiari
9.	TZS 3288:2022	Malighafi za kinzani joto - Uamuzi wa kuangalia ukinzani wa msugurano katika halijoto ya juu.	Hiari
10.	TZS 3289:2022	Njia za kupima bidhaa kinzani zenye umbo la kinzani joto - Uamuzi wa ukinzani dhidi ya msugurano kwenye joto la kawaida.	Hiari
NA.	Namba ya kiwango	Jina	Aina
11.	TZS 3308-7:2022/ISO 17892-7:2017	Uchunguzi na upimaji wa ki Jiolojia (Geotechnical) - Upimaji wa udongo katika maabara – Sehemu ya 7- Upimaji wa udongo usio katika kizuizi/zuio (unconfined) kwa njia ya mgandamizo.	Hiari
12.	TZS 3308-8:2022/ISO 17892-8:2018	Uchunguzi na upimaji wa ki Jiolojia (Geotechnical) - Upimaji wa udongo katika maabara – Sehemu ya 8 - Upimaji wa udongo usioshikamana chembe zake(unconsolidated) na wenye maji(undrained) kwa njia ya maabara ya triaxial.	Hiari
13.	TZS 3308-9:2022/ISO 17892-9:2018	Uchunguzi na upimaji wa ki Jiolojia (Geotechnical) - Upimaji wa udongo katika maabara – Sehemu ya 9 - Upimaji wa udongo ulioshikamana chembe zake(consolidated) na wenye maji(saturated) kwa njia ya maabara ya triaxial.	Hiari
14.	TZS 2194-4:2022/ISO 22477-4:2018	Uchunguzi na upimaji wa ki Jiolojia (Geotechnical) - Upimaji wa mihimili ya ki jiolojia (Geotechnical structures) – Sehemu ya 4 - Upimaji kwa kutumia mzigo mwendo (dynamic load test).	Hiari

Tangazo Na. 4 (Linaendelea)

15.	TZS 2194-1:2022/ISO 22477-1:2018	Uchunguzi na upimaji wa ki Jiolojia (Geotechnical) - Upimaji wa mihimili ya ki jiolojia (Geotechnical structures) – Schemu ya 1 - Upimaji wa nguzo: Upimaji kwa njia ya mgandamizo tuli (static compression test).	Hiari
16.	TZS 3317:2022/ISO 22190:2020	Ubora wa udongo- Matumizi ya dondoo kwa ajili ya tathmini ya uwezo wa kemikali zilizopo kwa kiasi kidogo kwenye udongo kufyonzwa na kutumiwa na mwili wa binadamu.	Hiari
17.	TZS 3318:2022/ISO 19258:2018	Ubora wa udongo - Muongozo juu ya uamuzi wa thamani ya mandharinyuma ya mazingira	Hiari
18.	TZS 3319:2022/ISO 18504:2017	Ubora wa udongo - Urekebishaji endelevu	Hiari
19.	TZS 3321:2022/ISO 17924:2018	Ubora wa udongo -Tathmini ya mfiduo wa binadamu kutokana na kumeza udongo na nyenzo za udongo - Utaratibu wa kukadiria kiasi cha madini kinachoweza kupatikana kwa kufyonzwa na binadamu/ Uwezo wa madini katika udongo kufyonzwa na kutumiwa na mwili wa binadamu.	Hiari
20.	TZS 3320:2022/ISO 15800:2019	Ubora wa udongo - Tabia ya udongo inayohusiana na mfiduo wa binadamu	Hiari
21.	TZS 3316:2022/ISO 11504:2017	Ubora wa udongo - Tathmini ya athari kutoka kwa udongo uliochafuliwa na hidrokarboni ya petroli	Hiari
22.	TZS 938 :2022/ISO 1757:1996	Kifaa binafsi cha kupima kiasi cha mionzi na kupiga picha.	Hiari

Dodoma,
29 Desemba, 2022

ASHATU K. KIJAJI,
Waziri wa Uwekezaji, Viwanda na Biashara